TAEKWONDO FAMILY
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TAEKWONDO FAMILY

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hãy cho anh một cơ hội!!!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
lonely
ĐAI VÀNG
ĐAI VÀNG

Hãy cho anh một cơ hội!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy cho anh một cơ hội!!!   Hãy cho anh một cơ hội!!! I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 12:17 am

Hồi bé, anh rất ghét mùa đông. Vừa lạnh, vừa cô đơn, lại còn hay bị cảm!

Nhưng giờ thì anh ước gì một năm có đến mấy mùa đông!

Để anh có thể vờ kêu lạnh, nắm lấy bàn tay nhỏ xinh của em mà xin ít hơi ấm.

Để anh có thể bị cảm, tự nhiên ôm em và ngủ ngon lành trong rạp chiếu phim.

Để anh có thể đổ tại thời tiết làm anh nhớ em thật nhiều, muốn nói chuyện với em thật nhiều, muốn hỏi xem hôm nay em có môn thể dục không, đã mặc áo ấm đầy đủ chưa, chiều đi học có cần anh qua đón không,…

Hoặc ít ra thì, cái con người như anh, cũng dám viết lên đây mấy dòng này, rằng tình cảm của anh là thật lòng, hay có chăng là em sẽ tin anh, dù chỉ một ít chứ?

Sẽ mở lòng cho anh, dù chỉ là một khe cửa hẹp chứ?”
Embarassed Embarassed Embarassed I love you I love you I love you Question Question Question
PhuongQuynh91
ĐAI XANH CÁP 5
ĐAI XANH CÁP 5
PhuongQuynh91

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy cho anh một cơ hội!!!   Hãy cho anh một cơ hội!!! I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 1:45 pm

Tại sao người "ấy" phải tin bạn, mở lòng với bạn khi không hề biết đến sự có mặt của bạn trong trái tim (dù chỉ là trong thắc mắc, suy nghĩ, đắn đo,...???). Không có chỗ cho chữ "nếu" trong hiện tại và cuộc sống của tương lai luôn là những chất chồng của các động từ được chia ở thì tiếp diễn, nên muốn "tương lai ấy" là của bạn thì trước hết bạn phải biết cách mở lòng, phải cho người ấy biết tình cảm của mình. Hơn ai hết, bạn là người nghe rõ nhất từng nhịp đập con tim và lý trí sẽ mách cho bạn biết cách phải làm gì...

Tự tin lên nhé! Đừng mãi chỉ ước suông thôi...
Chúc cho may mắn sẽ đến với bạn!
lonely
ĐAI VÀNG
ĐAI VÀNG

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy cho anh một cơ hội!!!   Hãy cho anh một cơ hội!!! I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 2:16 pm

cô ấy ko chấp nhận mình . cô ấy mãi nghĩ mình là một người bạn thân và ko thể tiến tới được nữa, bao giờ cô ấy cũng nói mình là người bạn thân . cô ấy luôn cười nói và tạo ra một bức tường chắn mà mình ko thể vượt wa. nếu bước wa mình sợ sẽ mất tât cả :56=>:
PhuongQuynh91
ĐAI XANH CÁP 5
ĐAI XANH CÁP 5
PhuongQuynh91

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy cho anh một cơ hội!!!   Hãy cho anh một cơ hội!!! I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 3:19 pm

Nghi ngại là dừng lại; trong tình yêu, dừng lại đồng nghĩa với việc đặt dấu chấm hết.
sweetgirl91
ĐAI XANH CÁP 5
ĐAI XANH CÁP 5
sweetgirl91

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy cho anh một cơ hội!!!   Hãy cho anh một cơ hội!!! I_icon_minitimeFri Aug 20, 2010 3:05 pm

''Tại sao vẫn biết rằng yêu là sẽ khổ mà tại sao con ng laị cứ muốn khổ để đc yêu". Vậy thì tình yêu là j thế nhỉ ?
Phải chăng đó là thứ tình cảm thiêng liêng xuất phát từ hai con ng ko wen bít nhưng lại có thể chia sẻ cho nhau tất cả?
Hay p chăng đó là một hiện tượng mà khoa học hok lý giải nổi?
Và nhiu nhiu nữa.....mà h chính tôi còn hok biết! Con tim mỗi ng có mỗi khe cửa sổ mà chỉ có họ mới có chìa khóa để đi vào! vây thì sao bạn hok tự mở lấy nó, mở ra bạn mới biết bạn thật sự muốn j ở ng ấy, nếu bạn muốn ng ấy hp thì bạn đùng nên chỉ biết giữ ng ấy cho riêng bạn, hãy để ng ấy có sự lựa chọn của riêng mình!!!
Tuy biết rằng t.y là ích kỉ nhưng hãy nhớ rằng đừng bao h để sự ích kỉ đánh mất t.y!
Bạn hãy mạnh dạn nói với ng đó nỗi lòng của mình đừng để vụt mất bất cứ cơ họi nào cả. Không là bạn đời thì hãy là ng tri kỉ.tôi nghi rằng ng ấy cũng ko mún mất đi một ng bạn như bạn đâu!!!!!!!! Wink tự tin lên nhé!!
keocafe
Thành Viên Ban Chủ Nhiệm
Thành Viên Ban Chủ Nhiệm
keocafe

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy cho anh một cơ hội!!!   Hãy cho anh một cơ hội!!! I_icon_minitimeSat Aug 21, 2010 8:37 pm

If I asked would you say yes?
Together we're the very best
I know that I am truly blessed
Everyday I love you.

Lucky I'm in love with my best friend
Lucky to have been where I have been
(tặng bạn bài Lucky của Jason Mraz)

Nghe theo cảm nhận của bạn. Nói ra có thể là một kết thúc nhưng cũng có thể là một bắt đầu.......hihi

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy cho anh một cơ hội!!!   Hãy cho anh một cơ hội!!! I_icon_minitime

Hãy cho anh một cơ hội!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang